Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Góp ý nhỏ

Thành viên zeroluv216's Avatar
    Thanks
    8

Red face Góp ý nhỏ

Đầu tiên là về Máy chủ BV , mình thấy ae cũng RL ầm ầm r mong ADM mở thêm giới hạn rs vào sv 19 lên tầm 350 hoặc 360 lần , như thế hợp lý để các ae ở phía sau có thể đuổi kịp top . chứ k tầm này top vừa RL xong cũng yếu đuối lắm mong các ae chóng RS nhanh để còn đi săn boss hay PK. Cho không khí sv đông vui.
    Tiếp đến là đợt này sv hay web của mình hay bị ăn tạ quá , thi thoảng cắm máy ở nhà đi có tí việc về thấy dis nhăn răng r, và sv thì vắng tanh như chùa bà đanh, web thì khi vào đc khi không việc này ảnh hưởng nhiều đến quyền lợi của MU HQ ( từ việc quảng cáo để thu hút người chơi , cũng như niềm tin của các ae trong cộng đồng MU về MU HQ , làm nhiều phần tử phá hoại càng đc thể bơm kich lôi kéo sang các Mu khác ). Mong ADM xem xét và sửa chữa cũng như có 1 chút quà gì đó khích lệ tinh thần của mọi người chơi.
    Cuối cùng là tớ thấy rất nhiều đề xuất muốn có 1 máy chủ mới. Bản thân thấy cũng là 1 điều hợp lý, Vì Máy chủ BV đã ra lâu r nên nhiều người khó mà theo kịp . Họ cũng có đam mê nên việc tạo 1 máy chủ mới như BV cũng là 1 điều kiện tốt để phát triển MUHQ. Hè hè cùng lắm sau lại sát nhập 2 máy chủ làm 1 như bên HQ sang BV ngày xưa.

Các bài viết có cùng chuyên mục:

2. The Following User Says Thank You to zeroluv216 For This Useful Post:

TuanDuong (23-06-2015)

Trưởng Quản TuanDuong's Avatar
    Thanks
    267
    .thứ nhất là sever tân thủ : mình thấy như vậy là quá quá hợp vì tân thủ mới vào cần biết phải săn box và train ở đâu. Cho các anh trên 300> qua chỉ có khả năng là tân thủ không có box để xem nữa. vì vậy mình sẽ thảo luận thay đổi 1 sub giới hạn từ 300 > 400 ( không phải sub tân thủ )
    . thứ 2 : sever mình hay bị lag và disconnect : đây có thể là 1 vấn đề thường hay gặp ở các Mu season 2.0 . mình đã test thử 1 vài máy ở nhà hầu như các máy nhà đều thỉnh thoảng bị disconnect và lag nếu cắm chuột lâu. còn ở tiệm nét ( mạng cáp ) thì cắm rất vô tư không lo bị lag và disconect được 1 cái là có thể Lock thêm 10 cái tài khoản củng chẳng sao. Nếu các bạn nào muốn vừa chơi vừa xem phim mà hạn chế lag và disconnec thì tốt nhất sử dụng Website Firefox ( không nên dùng chrome và cốc cốc ). Còn về hiện nay có nhiều phần tử tấn công ( các bạn củng đã rõ từ lúc open sever đến giờ có rất nhiều đợt tấn công nhưng chúng tôi vẫn duy trì hoạt động bình thường vì vậy các bạn yên tâm vì 1 sever lâu dài nhé ).
    . Thứ 3 : 1 sever mới. cái này BQT đang thảo luận. và sẽ sắp xếp lịch để đưa ra 1 sever mới. hoặc có thể 1 link đường dẫn website khác nhưng cùng chung 1 liên kết máy chủ.

4. The Following User Says Thank You to TuanDuong For This Useful Post:

zeroluv216 (23-06-2015)

Thành viên zeroluv216's Avatar
    Thanks
    8
    đền đi k kịp nhặt cái ĐQN FO +15 đền đi