Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 35
    Trưởng Quản TuanDuong's Avatar
    Thanks
    267

Thảo luận vấn đề cho chuyển Server HQSS2 sang Bá Vương SS2

- Bài viết này sẽ được thảo luận tới hết ngày 06/06/2015
    - Do server HQSS2 đã hoạt động khá lâu và cách hoạt động khác sv bá vương nên khi chuyển admin phải hạn chế các thứ để cân bằng Game. Mặc dù biết các bạn SV cũ sẽ thiệt thòi nhiều. Nhưng các bạn hãy nghĩ tới 1 cộng đồng mới với nhiều thử thách mới và bạn bé mới...

- Vấn đề về Reset :
    + Các nhân vật nằm trong TOP 1-5 khi chuyển sẽ kém TOP 1 Bá Vương là 5 lần RS
    + Các nhân vật nằm trong TOP 6-10 khi chuyển sẽ kém TOP 1 Bá Vương là 7 lần RS
    + Các nhân vật nằm trong TOP 11-20 khi chuyển sẽ kém TOP 1 Bá Vương là 10 lần RS
    + Các nhân vật nằm trong TOP 21 trở lên khi chuyển sẽ kém TOP 1 Bá Vương là 15 lần RS
    + Ngoài ra SV Bá Vương có mở chức năng hỗ trợ tân thủ rs vì vậy các bạn sau khi chuyển có thể rs bằng hỗ trợ để đuổi kịp top 1. Khoảng 1-2 ngày khi đã tương đối bằng nhau về rs Admin sẽ cho ra Event lớn để đua top dành cho cả 2 bên

- Vấn đề về Item :
    + Các nhân vật mang Item cuối (đồ cấp 380) có cấp độ 10 trở lên sẽ bị trừ cấp độ trở về +11 và được admin đền bù thêm bằng tiền game từ 1000-3000 coin theo giá trị đồ mạnh hay yếu
    + Các nhân vật mang Item cuối (đồ cấp 380) có cấp độ 10 trở xuống sẽ được giữ nguyên
    + Các item là đồ thưởng TOP trước kia có 2 dòng exl trở lên sẽ bị trừ đi còn 1 dòng exl

- Cách thức chuyển SV :
    + SV Hàn Quốc SS2 vẫn hoạt động và chơi như bình thường và Admin sẽ chuyển bằng tay cho từng nhân vật
    + Các bạn chuyển SV sẽ phải tạo 1 acc mới và 1 nhân vật mới tại Server Bá Vương
    + Sau đó sms hoặc gọi tới Hotline 0925 480 199 nội dung (các bạn cần dùng sdt đã đăng ký acc cũ nhé):

id, nhân vật,pass1,pass2,số điện thoại (sv cũ)
    id. nhân vật (sv mới)
    Các item cần chuyển

Các bài viết có cùng chuyên mục:

Banned 858621's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi TuanDuong Xem bài viết
    - Bài viết này sẽ được thảo luận tới hết ngày 06/06/2015
    - Do server HQSS2 đã hoạt động khá lâu và cách hoạt động khác sv bá vương nên khi chuyển admin phải hạn chế các thứ để cân bằng Game. Mặc dù biết các bạn SV cũ sẽ thiệt thòi nhiều. Nhưng các bạn hãy nghĩ tới 1 cộng đồng mới với nhiều thử thách mới và bạn bé mới...

- Vấn đề về Reset :
    + Các nhân vật nằm trong TOP 1-5 khi chuyển sẽ kém TOP 1 Bá Vương là 5 lần RS
    + Các nhân vật nằm trong TOP 6-10 khi chuyển sẽ kém TOP 1 Bá Vương là 7 lần RS
    + Các nhân vật nằm trong TOP 11-20 khi chuyển sẽ kém TOP 1 Bá Vương là 10 lần RS
    + Các nhân vật nằm trong TOP 21 trở lên khi chuyển sẽ kém TOP 1 Bá Vương là 15 lần RS
    + Ngoài ra SV Bá Vương có mở chức năng hỗ trợ tân thủ rs vì vậy các bạn sau khi chuyển có thể rs bằng hỗ trợ để đuổi kịp top 1. Khoảng 1-2 ngày khi đã tương đối bằng nhau về rs Admin sẽ cho ra Event lớn để đua top dành cho cả 2 bên

- Vấn đề về Item :
    + Các nhân vật mang Item cuối (đồ cấp 380) có cấp độ 10 trở lên sẽ bị trừ cấp độ trở về +11 và được admin đền bù thêm bằng tiền game từ 1000-3000 coin theo giá trị đồ mạnh hay yếu
    + Các nhân vật mang Item cuối (đồ cấp 380) có cấp độ 10 trở xuống sẽ được giữ nguyên
    + Các item là đồ thưởng TOP trước kia có 2 dòng exl trở lên sẽ bị trừ đi còn 1 dòng exl

- Cách thức chuyển SV :
    + SV Hàn Quốc SS2 vẫn hoạt động và chơi như bình thường và Admin sẽ chuyển bằng tay cho từng nhân vật
    + Các bạn chuyển SV sẽ phải tạo 1 acc mới và 1 nhân vật mới tại Server Bá Vương
    + Sau đó sms hoặc gọi tới Hotline 0925 480 199 nội dung (các bạn cần dùng sdt đã đăng ký acc cũ nhé):

id, nhân vật,pass1,pass2,số điện thoại (sv cũ)
    id. nhân vật (sv mới)
    Các item cần chuyển
    để tôi nói cho gm biết nhá , vấn đề rs k quan trọng , thế vấn đề về đồ , tôi ép đc 2 set 13 td 4 và 5 ( k phải set top)
    bạn biết mình mất bn thời gian với công sức + gcoi để lên đc set 13 không . trong khi sv co 3 set 13 , trong đó mình chiếm 2
    mình nỗ lực về công sức và tiền , đừng cướp trắng mình đi như thế
    bạn bảo . Các bạn hãy nghĩ tới 1 cộng đồng mới với nhiều thử thách mới và bạn bé mới....
    thế sao bạn không cho bên ba vương = bên này , rilife còn nhiều mà , mình không mặc set top , mấy đứa mặc set top nó def ac + off rôi ,bạn làm thế không công = tí nào
    mấy k gcoi đền bù k = 1 phần nhỏ trong cái phần ép đồ mình bỏ ra , hên xui chứ k 1 phát đc luôn
    Còn bên sv bá vương cũng có vài ng set 13 và nhiều game thủ vk + 1 vài món 13
    sv hàn quốc sác nhập bá vương phải chịu xuống 11 còn bên kia vẫn giữ 13 hả
    bên này bất công thế :v bạn là GM chưa kiếm đồ + nạp thẻ nên bạn có thế gạt thẳng công sức ng khác thế sao
    và mình xin nhắc lại 1 lần nữa , SV hàn quốc có 3 set td 13 4 và 5 , chênh lệnh k quá là bn , mấy ng có set đua top gần như off hết rôi , thế nên bạn hãy đưa ra quyết định đúng đắn !
    Sửa lần cuối bởi 858621; 05-06-2015 lúc 01:58 AM.

3. The Following User Says Thank You to 858621 For This Useful Post:

TuanDuong (05-06-2015)

Thành viên nhattulang11's Avatar
    Thanks
    1
    bên sv BV chỉ có 1 set HK +13.... làm gì có đồ hay vũ khí +11 or 13.... thiệt thòi thì ở bên sv HQ chơi tiếp đi sát nhập làm gì.... 1 sv ra lâu... 1 sv ra mới có 1 tháng mấy kêu sát nhập đã bên BV thiệt thòi còn ko nói.... làm như chỉ có bên HQ nạp car bên BV ko nạp car ak

5. The Following User Says Thank You to nhattulang11 For This Useful Post:

TuanDuong (05-06-2015)

Trưởng Quản TuanDuong's Avatar
    Thanks
    267
    Trích dẫn Gửi bởi 858621 Xem bài viết
    để tôi nói cho gm biết nhá , vấn đề rs k quan trọng , thế vấn đề về đồ , tôi ép đc 2 set 13 td 4 và 5 ( k phải set top)
    bạn biết mình mất bn thời gian với công sức + gcoi để lên đc set 13 không . trong khi sv co 3 set 13 , trong đó mình chiếm 2
    mình nỗ lực về công sức và tiền , đừng cướp trắng mình đi như thế
    bạn bảo . Các bạn hãy nghĩ tới 1 cộng đồng mới với nhiều thử thách mới và bạn bé mới....
    thế sao bạn không cho bên ba vương = bên này , rilife còn nhiều mà , mình không mặc set top , mấy đứa mặc set top nó def ac + off rôi ,bạn làm thế không công = tí nào
    mấy k gcoi đền bù k = 1 phần nhỏ trong cái phần ép đồ mình bỏ ra , hên xui chứ k 1 phát đc luôn
    Còn bên sv bá vương cũng có vài ng set 13 và nhiều game thủ vk + 1 vài món 13
    sv hàn quốc sác nhập bá vương phải chịu xuống 11 còn bên kia vẫn giữ 13 hả
    bên này bất công thế :v bạn là GM chưa kiếm đồ + nạp thẻ nên bạn có thế gạt thẳng công sức ng khác thế sao
    và mình xin nhắc lại 1 lần nữa , SV hàn quốc có 3 set td 13 4 và 5 , chênh lệnh k quá là bn , mấy ng có set đua top gần như off hết rôi , thế nên bạn hãy đưa ra quyết định đúng đắn !
    + cái vấn đề bạn đề cập đến là item của sever bá vương. bạn cứ vào xem làm gì có ai đã có sét 380 mà + 13 mà còn 2 dong opt. không biết đã có luck không nữa.
    + cái thứ 2 ở đây mình làm theo cấp đồ vậy. như bên bá vương có sét cấp 2 + 13, thì hàn quốc khi chuyển sang có sét cấp 2 + 13 thì vẫn được giữ nguyên. còn sét 380 thì phải giảm vì bên bá vương chưa có sét 380 nào + 11 trở lên. đừng nói gì + 11 mà dòng luck củng k có.
    + cái thứ 3. nếu bạn cảm thấy thiệt thòi thì bạn không nên chuyễn sang làm gì. ở đây ai muốn và đồng ý chuyển thì mình sẽ chuyển từng người sang. còn ai ở lại thì vẫn ỡ lại thôi sever vẫn hoạt động như thường lệ

7. The Following User Says Thank You to TuanDuong For This Useful Post:

Aragorn (05-06-2015)

Thành viên Aragorn's Avatar
    Thanks
    17
    Ss2 hàn quốc vẫn hoạt động bình thường mà. Ai chuyển thì chuyển ai k muốn chuyển thì ở lại. Tiếp tục bôn tẩu tại ss2 hq. Ý adm là tự nguyện.

Thành viên play4fun's Avatar
    Thanks
    3
    mấy bố đéo hiểu vấn đề là set 2 op mặc đi train quái hay set 1 op được mang ra pk nó vui hơn. rất giống 1 số phần tử bên QN )

Thành viên zeroluv216's Avatar
    Thanks
    8
    ) hay khi chuyển sv ad cho tỉ lệ ép đồ cao lên tí) cho ae 13 chạy tung tăng quanh làng đỡ cãi nhau... Góp ý vui là vậy thôi chứ bên nào cũng có cái thiệt thòi của nó cả... Bên sv cũ chơi lâu item khủng hơn , coin cũng tốn nhiều, chưa kể tgian cầy kéo săn đồ nữa , còn bên sv BV mình sinh sau đẻ muộn item còn hạn chế k khủng = bên HQ . Bản thân tớ cũng mới chơi sv BV đc có 4 ngày @__@ nhìn item ai cũng khủng quá hãi hãi , mặc dù chơi ở bên hỗ trợ rs dưới 200 lần nhưng mới chơi yếu như cái điếu bị băt nạt, bị ks đủ kiểu , việc k có item gây cản trở khi train rất nhiều.
    Thực sự cảm ơn cộng đồng bên sv BV, môĩ người cho mình 1 ít đồ k xaì mặc dù giá trị hay tác dụng cũng k nhiều nhưng phần nào đã giúp mình có điểm tựa để băt đầu cầy cuốc, cũng như tgia các event hay Pk nhau.
    Từ đó để nhìn vào việc chúng ta đang bàn luận sẽ có cái giá trị ếu gì khi 1 mình mình chơi 1 sv mà k có cộng đồng.. thì item khủng làm gì?? hay rs khủng để làm gì.. khoe ai ? hay để làm gì
    Biết rằng sẽ có thiệt thòi nhưng chỉ cần mỗi ngươi chịu thiệt 1 ít, chiụ hi sinh cho nhau 1 chút vì cộng đồng cùg xây dựng 1 sv chung vui vẻ và đoàn kết , cạnh tranh lành mạnh . Thì mình nghĩ dù có cùi 1 tí thôi nhưng sẽ vui vẻ hơn nhiều. Cảm giác đâu đâu cũng thấy nguời, chợ lúc nào cũng đông, các event lúc nào cũng nghịt nguời tgia đó mới là điều mà chúng ta mong phải k? ..
    Cũng mong là khi ghép sv ADM sẽ tổ chức nhiêù event hoặc các chế đô mới để caỉ thiện sv cũng như hỗ trợ người chơi hơn.
    Trên đây là ý kiến của mình mong ae xem và góp ý

11. The Following User Says Thank You to zeroluv216 For This Useful Post:

Aragorn (05-06-2015)

Banned 858621's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi TuanDuong Xem bài viết
    + cái vấn đề bạn đề cập đến là item của sever bá vương. bạn cứ vào xem làm gì có ai đã có sét 380 mà + 13 mà còn 2 dong opt. không biết đã có luck không nữa.
    + cái thứ 2 ở đây mình làm theo cấp đồ vậy. như bên bá vương có sét cấp 2 + 13, thì hàn quốc khi chuyển sang có sét cấp 2 + 13 thì vẫn được giữ nguyên. còn sét 380 thì phải giảm vì bên bá vương chưa có sét 380 nào + 11 trở lên. đừng nói gì + 11 mà dòng luck củng k có.
    + cái thứ 3. nếu bạn cảm thấy thiệt thòi thì bạn không nên chuyễn sang làm gì. ở đây ai muốn và đồng ý chuyển thì mình sẽ chuyển từng người sang. còn ai ở lại thì vẫn ỡ lại thôi sever vẫn hoạt động như thường lệ
    thế bạn nghĩ bên hàn quôc set 13 380 co luc à :v ,
    nếu vậy thì đợi

Banned 858621's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi nhattulang11 Xem bài viết
    bên sv BV chỉ có 1 set HK +13.... làm gì có đồ hay vũ khí +11 or 13.... thiệt thòi thì ở bên sv HQ chơi tiếp đi sát nhập làm gì.... 1 sv ra lâu... 1 sv ra mới có 1 tháng mấy kêu sát nhập đã bên BV thiệt thòi còn ko nói.... làm như chỉ có bên HQ nạp car bên BV ko nạp car ak
    cái dm mày , thế thằng cskt nó cầm vk + bn mày nc ngu thế , mày k có 2 set 13 mày nói nhẹ như k , đã ngu còn chõ vào

Thành viên Phúc Gò Vấp's Avatar
    Thanks
    2
    Trích dẫn Gửi bởi 858621 Xem bài viết
    cái dm mày , thế thằng cskt nó cầm vk + bn mày nc ngu thế , mày k có 2 set 13 mày nói nhẹ như k , đã ngu còn chõ vào
    sv BV chỉ duy nhất có 2 cái VK 380 + 13

Tag của Chủ đề này